![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/432063110_3664265340556742_7419946587216140731_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/433471936_3664265413890068_7972679335254816587_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/433489953_3664265323890077_3548227927337008837_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/433500729_3664265343890075_168844680199538808_n.jpg)
เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2567 สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาสงขลา โดยนางสาวนิลลตา ภักดีวานิช เข้าร่วมประชุมคณะทำงานด้านการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศระดับจังหวัด ภายใต้โครงการพัฒนาแนวทางลดก๊าซเรือนกระจกระดับจังหวัด เพื่อมุ่งสู่การปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ (Net Zero GHG Emissions) ณ ห้องประชุม CEO ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสงขลา อำเภอ เมืองสงขลา จังหวัดสงขลา โดยมีนายมาหะมะพีสกรี วาแม รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานการประชุม ที่ประชุมรับทราบคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานด้านการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศระดับจังหวัดสงขลาและความเป็นมาและรายละเอียดโครงการพัฒนาแนวทางลดก๊าซเรือนกระจกระดับจังหวัด เพื่อมุ่งสู่การปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ (Net Zero GHG Emissions) และร่วมพิจารณาแผนการดำเนินงานโครงการพัฒนาแนวทางลดก๊าซเรือนกระจกระดับจังหวัด เพื่อมุ่งสู่การปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ (Net Zero GHG Emissions) และรับฟังการบรรยายให้ความรู้จากศูนย์บริการวิชาการ สถาบันบัณฑิต พัฒนบริหารศาสตร์ เรื่องสถานการณ์โลกร้อนและความรู้พื้นฐานด้านการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ กิจกรรมและเทคโนโลยีที่นำมาใช้ในการลดก๊าซเรือนกระจก