![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434672835_3672410109742265_8484305505200587767_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434682459_3672410033075606_914001581760097296_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434843306_3672410023075607_5929247552637021142_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434755186_3672410046408938_5723647027415631031_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434815964_3672410119742264_1432765193470350523_n.jpg)
วันที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 07.00 น. ณ บริเวณหน้าศาลาว่าการกระทรวงมหาดไทย นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วย นายทรงศักดิ์ ทองศรี นายชาดา ไทยเศรษฐ์ และนายเกรียง กัลป์ตินันท์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย นำคณะผู้บริหารระดับสูง หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงมหาดไทย และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมพิธีวันที่ระลึกคล้ายวันสถาปนากระทรวงมหาดไทย ประจำปี 2567 ครบรอบ 132 ปี ประกอบพิธีวางพุ่มดอกไม้ถวายสักการะพระอนุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ และพิธีสงฆ์ ในการนี้ นายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย นำคณะผู้บริหารองค์การจัดการน้ำเสีย ร่วมวางพานพุ่มถวายสักการะด้วย