![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434820496_795443102629338_5330890925339959700_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434654000_795443115962670_4287701408344323709_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434818585_795443179295997_6729308280805382093_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/434701796_795443105962671_4926745227997748863_n.jpg)
วันที่ 3 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น. สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาสงขลา เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการอำนวยการแก้ไขปัญหาคลองสำโรง จังหวัดสงขลา ครั้งที่ 2/2567 ณ ห้องประชุมแหลมสนอ่อน ชั้น 2 สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสงขลา อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลาโดยมีนายอภิชาติ สาราบรรณ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานการประชุม ติดตามผลการดำเนินงานแก้ไขปัญหาคลองสำโรง
ที่ประชุมรับทราบ
1. การสำรวจสภาพปัญหาคลองสำโรง และกำหนดจุดที่จะดำเนินการแก้ไขปัญหา
2. การขับเคลื่อนการดำเนินงานแก้ไขปัญหาคลองสำโรง
3. สถานการณ์คุณภาพน้ำคลองสำโรง ครั้งที่ 2/2567
และร่วมพิจารณา
1. แผนปฏิบัติการ ฟื้นฟู และแก้ไขปัญหาคลองสำโรง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567
2. แผนการจัดกิจกรรมจิตอาสาปรับภูมิทัศน์ คลองสำโรง จังหวัดสงขลา