![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438216032_3687635531553056_2820266999843063075_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438197247_3687635301553079_1157878577817404798_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438216885_3687635468219729_5758164664524460241_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438253916_3687634511553158_1843330519692909057_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438299309_3687635411553068_963701010412027312_n.jpg)
วันที่ 22 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. ณ วัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก กรุงเทพมหานคร นายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี เป็นประธานฝ่ายฆราวาสในพิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จำนวน 77 รูป เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี คณะผู้บริหารระดับสูง หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงมหาดไทย ผู้ปกครอง และเยาวชนผู้เข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน รวมถึงพุทธศาสนิกชน ร่วมในพิธีจำนวนมาก ในการนี้ว่าที่ ร.ต.พัฒนภูมิ อังศุสิงห์ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารการจัดเก็บรายได้ เป็นผู้แทนองค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมในพิธีดังกล่าวด้วย