![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438304241_3696233240693285_7143971323002410247_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438206039_3696232970693312_8917024655189637956_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438264329_3696232294026713_3732212467216500750_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438299240_3696232750693334_6049454756175869424_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/440941949_3696233124026630_1399910263195738447_n.jpg)
วันที่ 4 พฤษภาคม 2567 เวลา 06.30 น. ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วย ดร.วันดี กุญชรยาคง จุลเจริญ นายกสมาคมแม่บ้านมหาดไทย นำคณะผู้บริหารระดับสูง หัวหน้าส่วนราชการระดับกรม หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย และคณะสมาคมแม่บ้านมหาดไทย ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันฉัตรมงคล 4 พฤษภาคม 2567 เพื่อถวายความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในการนี้ว่าที่ ร.ต.พัฒนภูมิ อังศุสิงห์ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารการจัดเก็บรายได้ และพนักงานองค์การจัดการน้ำเสียเข้าร่วมงานในครั้งนี้ด้วย