วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 นายอนุพันธ์ เตียไพรัชกูลกิจ รักษาการแทนผู้อำนวยการฝ่ายจัดการน้ำเสีย 2 พร้อมด้วยนายอมรชัย หิรัญรัตน์ ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาภูเก็ต เข้าร่วมประชุมหารือแนวทางการจัดการน้ำเสียของจังหวัดภูเก็ต โดยมีนายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธาน, ดร.สมคิด ที่ปรึกษาผู้ว่าราชการ จังหวัดภูเก็ต และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ได้แก่ สำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 15, สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม จังหวัดภูเก็ต ผู้บริหารขององค์กรปกครองส่วนท้องถื่นเข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ทต.วิชิต, ทต.รัษฎา, อบต.กมลา และทต.ศรีสุนทร
วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขานนทบุรี ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานโครงการพัฒนาระบบบริหารจัดการกองทุนหลักประกันสุขภาพ อบต. ท่าข้าม อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม จำนวน 30 คน ณ ศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำ อบต.ลำโพ จังหวัดนนทบุรี
วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขานนทบุรี ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานโครงการพัฒนาระบบบริหารจัดการกองทุนหลักประกันสุขภาพ อบต. ท่าข้าม อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม จำนวน 30 คน ณ ศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำ อบต.ลำโพ จังหวัดนนทบุรี