![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438254297_3701657466817529_5403352761538727112_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438304585_3701657443484198_2516744942174883245_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438230835_3701657500150859_4746695846719387428_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438239094_3701657506817525_5512682408495136518_n.jpg)
เมื่อวันที่ 8 พฤษภาคม 2567 นายกิตติ ธีรสรเดช ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการน้ำเสีย เป็นผู้แทนองค์การจัดการน้ำเสีย เป็นวิทยากรโครงการด้านสิ่งแวดล้อมจังหวัดปทุมธานี โดยมีนายพงศธร กาญจนะจิตรา รองผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี เป็นประธานเปิดงานและมอบนโยบายการจัดการน้ำเสียและมบพิษสิ่งแวดล้อมในจังหวัดปทุมธานี โดยภายในงานมีการอภิปรายเรื่องการจัดทำแผนปฏิบัติการเพื่อบดและขจัดมลพิษทางน้ำ ขยะมูลฝอยและของเสียอันตรายในพื้นที่เขตควบคุมมลพิษ
โดยภายในงานจัดให้มีการแบ่งกลุ่มทำกิจกรรม ร่วมชมนิทรรศการ รวมถึงตอบข้อซักถาม ณ ห้องประชุมกอล์ฟวิว บอลรูม ชั้น 8 อาคารกอล์ฟวิว โรงแรมไพน์เฮิร์สท ปาล์มวิว อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี