![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/441318325_3705188849797724_6605447828796335623_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/441525792_3705188839797725_4083579943465603916_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/442391413_3705188899797719_5859526091183709214_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/441192763_3705188836464392_3367288563309044328_n.jpg)
เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2567 นายกิตติ ธีรสรเดช ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการน้ำเสีย เป็นผู้แทน องค์การจัดการน้ำเสีย เป็นวิทยากรโครงการการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการหลัดสูตร “การจัดการมลพิษและสิ่งแวดล้อมเพื่อเมืองมรดกโลกสะอาด จังหวัดพระนครศรีอยุธยา” โดยมี นางสมทรง พันธ์เจริญวรกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานเปิดงานและมอบแนวทางการเพิ่มศักยภาพของท้องถิ่นในการบริหารจัดการมลพิษสิ่งแวดล้อม ลดของเสียลงสู่แหล่งน้ำ ฟิ้นฟูคุณภาพแหล่งน้ำ บริหารจัดการขยะมูลฝอยและของเสียอันตรายทั้งระบบ โดยภายในงานจัดให้มีการแบ่งกลุ่มทำกิจกรรม ร่วมชมนิทรรศการ ณ ห้องประชุมนนทรี ชั้น 8 อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศ(อาคาร 24) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ(ศูนย์พระนครศรีอยุธยาหันตรา) อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา