![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/440938543_3708648082785134_3341455713220844608_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/442416170_3708648102785132_3448887940469058413_n.jpg)
เมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.30 น. ที่ห้องประชุมสำนักงานสำนักงานทรัพยากรแห่งชาติ ภาค 2 อาคารสำนักเครื่องจักรกล (เก่า) สำนักงานชลประทานที่ 11 จังหวัดนนทบุรี นายกิตติ ธีรสรเดช ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการน้ำเสีย แทนผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย ในฐานะอนุกรรมการวิชาการและบริหารจัดการลุ่มน้ำเจ้าพระยา เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการฯ ครั้งที่ 2/2567 โดยมี รศ. ดร. บัญชา ขวัญยืน เป็นประธานการประชุม โดยมีอนุกรรมการจากภาคส่วนต่างๆ ทั้งภาครัฐ ภาคประชนผู้ใช้น้ำ เข้าร่วมการประชุม ในที่ประชุมองค์การจัดการน้ำเสียได้รายงานแผนการก่อสร้างศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำของ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในลุ่มน้ำเจ้าพระยาที่บรรจุในแผนปฏิบัติการ 20 ปี องค์การจัดการน้ำเสีย ให้กับที่ประชุมรับทราบ ผลการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อ