![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/441920730_3714669262183016_1712437228044488703_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/444483727_3714669248849684_7726795616570768563_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/444782406_3714669308849678_4632324925691826240_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446651261_3714669258849683_6282077065516808250_n.jpg)
วันที่ 27 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองบึงยี่โถ จังหวัดปทุมธานี นายกิตติ ธีรสรเดช ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการน้ำเสีย เป็นผู้แทน องค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมประชุมบูรณาการกำหนดแนวทางการแก้ไขปัญหามลพิษในพื้นที่เขตควบคุมมลพืษ จังหวัดปทุมธานี เพื่อบูรณาการส่งเสริมและสนับสนุนการดำเนินงานขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำหนดแนวทางการแก้ไขปัญหามลพิษในเขตควบคุมมลพิษ จังหวัดปทุมธานี โดยองค์การจัดการน้ำเสีย ได้นำเสนอแนวทางการสนับสนุนในการจัดให้มีระบบบำบัดน้ำเสียสำหรับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หน่วยงานที่เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้แทนจากสำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 6 สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดปทุมธานี สำนักงานท้องถิ่นจังหวัดปทุมธานี เทศบาลนครรังสิต เทศบาลเมืองบางยี่โถ เทศบาลตำบลสนั่นรักษ์ เทศบาลเมืองธัญญบุรี และผู้นำชุมชนต่างๆในพื้นที่ ผลการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย