![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/445575514_3714784725504803_7027028983047018593_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/445602372_3714784908838118_2827393433560876520_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/445170481_3714784738838135_290031324912854619_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446865283_3714784795504796_8977927586502751361_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446873031_3714784735504802_8264713552327485413_n.jpg)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย นำคณะผู้บริหารระดับสูง หัวหน้าส่วนราชการระดับกรม หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย เข้าร่วมพิธีอันเกี่ยวเนื่องกับงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ประกอบด้วย พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ณ พระอุโบสถวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม และพิธีมอบธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ในโครงการเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ณ ลานอเนกประสงค์ ศาลาว่าการกระทรวงมหาดไทย ในการนี้ว่าที่ ร.ต. พัฒนภูมิ อังศุสิงห์ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารการจัดเก็บรายได้ นางดวงแข ยงสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักผู้อำนวยการ และพนักงานองค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย