![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446898925_3715429278773681_8219483167221930993_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446857611_3715429245440351_1958839368584000515_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446907643_3715429248773684_1597321108904289639_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446864224_3715429318773677_6085698342429131621_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/446952916_3715429328773676_647246879089612221_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/447010399_3715429395440336_7447643089573750184_n.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 เวลา 9.30 น. เทศบาลนครแม่สอด ได้จัดโครงการอบรมการบำบัดน้ำเสียจากครัวเรือนด้วยถังดักไขมัน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนในพื้นที่ตระหนักถึงปัญหาด้านการรักษาสิ่งแวดล้อม ให้เข้าใจถึงผลกระทบของน้ำเน่าเสียที่ส่งผลต่อสุขภาพและให้ประชาชนสามารถทำถังดักไขมันอย่างง่ายด้วยตัวเอง กลุ่มเป้าหมายคือผู้นำชุมชน อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน(อสม.)และประชาชนที่อาศัยในเขตเทศบาลนครแม่สอด จำนวน 150 คน และมีการแจกถังดักไขมันให้แต่ละชุมชน จำนวน 20 ชุด ในการนี้ว่าที่ร.ต.หญิงอภันตรี เพ็ชร์โยธิน ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาแม่สอด เป็นวิทยากรในการอบรม