![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/447862085_3721168474866428_4237415079395528525_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/447591016_3721168481533094_685445754807811337_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/442426925_3721168468199762_7248054067333748660_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/445574328_3721168518199757_3626658170176469411_n.jpg)
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 นายอมรชัย หิรัญรัตน์ รักษาการผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาสงขลา มอบหมายให้นางสาวนิลลตา ภักดีวานิช เข้าร่วมบรรยายหัวข้อเรื่อง การจัดทำและใช้งานถังดักไขมันในการบำบัดน้ำเสีย ณ ห้องประชุมไทรงาม โรงแรมคุ้มไทรงาม แอนด์ รีสอร์ท ตำบลเกาะยอ อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา โดยมีนายสุรัตน์ บัวพันธ์ ผู้อำนวยการสำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 16 เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรม
มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 45 คน ประกอบด้วย ผู้แทนสถานประกอบการร้านอาหาร สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสงขลา องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะยอ และบุคลากรของสำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 16