วันที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 13.30-15.00 น. ณ ห้องประชุมโรงเรียนเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ (พุทธอุทยาน) องค์การจัดการน้ำเสีย โดยนายน้อย แก้วเศษ รักษาการผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาอำนาจเจริญ พร้อมกับพนักงาน พนักงานเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ เข้าร่วมบรรยายให้ความรู้ โครงการเสริมสร้างการมีส่วนร่วมในการลดความสกปรกในน้ำเสียจากแหล่งกำเนิด เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระเกียรติครบ 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ให้กับนักเรียนชั้นประถม ป.5 และ ป.6 จำนวน 30 คน
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย เข้าเยี่ยมชมระบบ ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 – 14.30 น. คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย จังหวัดเพชรบุรี เข้าเยี่ยมชมระบบ โดยแบ่งการเยี่ยมชมระบบเป็น 4 รอบ รอบละ 104 คน รวมทั้งหมด 415 คน ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี