เมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2567 เวลา 9.00 น. นางสาวชลธิชา แซ่ลิ่ม วิศวกร 5 ได้รับมอบหมายให้ต้อนรับคณะเจ้าหน้าที่จากกรมควบคุมมลพิษ โดยนางเพ็ญพิชชา บุญรัตน์ เลขานุการคณะทำงานจัดทำแผนและติดตามประเมินผลการดำเนินงานตามแผนพัฒนาพื้นที่ลุ่มน้ำปากพนังอันเนื่องมาจากพระราชดำริ เข้าเยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำ โครงการก่อสริางและเพิ่มประสิทธิภาพระบบบำบัดน้ำเสียในพื้นที่โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ บริเวณโรงเรียนเทศบาลวัดนาควารี เทศบาลเมืองปากพนัง จังหวัดนครศรีธรรมราช
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย เข้าเยี่ยมชมระบบ ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 – 14.30 น. คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย จังหวัดเพชรบุรี เข้าเยี่ยมชมระบบ โดยแบ่งการเยี่ยมชมระบบเป็น 4 รอบ รอบละ 104 คน รวมทั้งหมด 415 คน ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี