![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/14587_0_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/14588_0_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/276400_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/276406_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/276411_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/276413_0.jpg)
เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขากาฬสินธุ์ โดยว่าที่ ร.ต.นิติกรณ์ ฝึกฝน ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขากาฬสินธุ์ เข้าร่วมพิธีพลีกรรมตักน้ำจากแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ สวนสาธารณะกุดน้ำกิน และวัดกลางพระอารามหลวง อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายสนั่น พงษ์อักษร ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธี