![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/11195_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/11196_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/11194_0.jpg)
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาพะเยาให้การต้อนรับอาจารย์และนิสิต สาขาวิชาจุลชีววิทยาและปรสิตวิทยาคณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ มหาวิทยาลัยพะเยา ที่เข้าศึกษาดูงานระบบบำบัดน้ำเสียเทศบาลเมืองพะเยา เพื่อเป็นแนวทางในการเขียนโครงร่างวิจัย เรื่อง “การตรวจหาแบคทีเรียดื้อยาที่ปนเปื้อนในน้ำเสีย” โดยมี นางสาวโรสรินทร์ อินทวงศ์ รักษาการผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาพะเยา เป็นผู้ให้บรรยายความรู้