![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-111.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-21.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-31.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-11.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-51.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-71.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2020/07/630130-91.jpg)
เมื่อวันที่30มกราคม2563 ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการปฎิบัติการและผู้อำนวยการฝ่ายวิศวกรรมได้เดินทางไปตรวจผลการดำเนินงานของระบบบำบัดน้ำเสียเทศบาลเมืองสิงห์บุรี จังหวัดสิงห์บุรีและติดตามความก้าวหน้าในการนำน้ำที่ผ่านการบำบัดที่ได้คุณภาพตามมาตรฐานไปใช้ประโยชน์ในด้านเกษตรกรรม
โดยสรุปดังนี้
1.ผลการดำเนินงานของระบบบำบัดน้ำเสียเทศบาลเมืองสิงห์บุรี สามารถบำบัดน้ำเสียได้คุณภาพตามมาตรฐาน
2.มีการนำน้ำที่ผ่านการบำบัดที่ได้คุณภาพตามมาตรฐานกลับไปใช้ประโยชน์ในด้านการเกษตรกรรม ปลูกข้าว จำนวน 100 กว่าไร่ เนื่องจากอยู่ในช่วงขาดแคลนน้ำใช้ และการนำไปรดน้ำต้นไม้เกาะกลางถนน