เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2563 นายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย ได้ประชุมร่วมกับ นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนองที่ศาลากลางจังหวัดระนอง โดยมีผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระนอง นายกเทศมนตรีเมืองระนอง นายกเทศมนตรีเมืองบางริ้น นายกเทศมนตรีตำบลบางนอนนายกเทศมนตรีตำบลปากน้ำ นายกเทศมนตรีตำบลปากน้ำท่าเรือ เพื่อร่วมหาแนวทางการแก้ไขปัญหาน้ำเสียในพื้นที่จังหวัดระนอง
วันที่ 13 กรกฎาคม 2567 พิธีถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร
วันที่ 13 กรกฎาคม 2567 เวลา 06.30 น. ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย นำคณะหัวหน้าส่วนราชการระดับกรม หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย และหัวหน้าหน่วยงานในสังกัดสำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วยคณะสมาคมแม่บ้านมหาดไทย ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรแด่พระสงฆ์ และร่วมพิธีถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ โดยมีนายอธิรักษ์ บุพจันโท รองผู้อำนวยการปฏิบัติการ นางดวงแข ยงสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักผู้อำนวยการ และพนักงานองค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย จากนั้นเวลา 08.30 น. ผู้บริหารและพนักงานองค์การจัดการน้ำเสีย ได้ร่วมลงนามถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ ด้วยความจงรักภักดีและสำนึกในพระกรุณาคุณ