![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/264901713_6653673751373285_6645896489874199678_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/267124808_6653672041373456_8301019565573586181_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/267156764_6653671408040186_7182483413276604132_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/267544052_6653672978040029_7846240903782233336_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/267587025_6653675251373135_2131447662337087580_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/267682052_6653674464706547_5385145935252606777_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/12/268285207_6653670688040258_7701119597397454045_n.jpg)
วันที่ 16 ธันวาคม 2564 พลเอก อนุพงษ์ เผ่าจินดา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย พร้อมคณะ ลงพื้นที่ติดตามการพัฒนาและแก้ไขปัญหาคลองแม่ข่า ของจังหวัดเชียงใหม่ และเดินทางมายังโรงงานปรับปรุงคุณภาพน้ำเทศบาลนครเชียงใหม่ เพื่อติดตามแนวทางการบำบัดน้ำเสียก่อนปล่อยน้ำลงสู่คลอง โดยมีนายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย และนายกิตติ ธีรสรเดช ผู้อำนวยการฝ่ายจัดการน้ำเสีย 1 ให้การต้อนรับ และนายอำนาจ ฐิตศิริวิริยะ ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ บรรยายเกี่ยวกับระบบบำบัดน้ำเสียเทศบาลนครเชียงใหม่