![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317680093_510794497760868_4359729596651580435_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317708792_510794301094221_7834428265119517341_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317717637_510794604427524_7249689818459782084_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317736213_510794687760849_6481777940846144976_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317789968_510794754427509_1786593198036387852_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317835766_510794334427551_6565095163292875833_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/317884036_510794581094193_5527080466529127529_n.jpg)
![](http://wma.or.th/wp-content/uploads/2022/12/313857918_510794361094215_8298631385760482014_n.jpg)
วันที่ 1 ธันวาคม 2565 เวลา 06.30 น. ณ บริเวณหน้าอาคารศาลาว่าการกระทรวงมหาดไทย พลเอก อนุพงษ์ เผ่าจินดา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย นำคณะผู้บริหารและบุคลากรของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงมหาดไทย เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายสักการะพระอนุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ และทำบุญอุทิศส่วนกุศลถวายแด่พระองค์ท่าน เนื่องในโอกาส “วันดำรงราชานุภาพ” ซึ่งเป็นวันคล้ายวันสิ้นพระชนม์สมเด็จฯ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ องค์ปฐมเสนาบดีกระทรวงมหาดไทย เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระองค์ท่านที่ได้ทรงบำเพ็ญประโยชน์ต่อประเทศชาตินานัปการ ในการนี้ นายสุชัย เจนพจนารถ รองผู้อำนวยการวิชาการและแผน พร้อมคณะผู้บริหารและพนักงานองค์การจัดการน้ำเสียเข้าร่วมในพิธีดังกล่าวด้วย