![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2023/07/360097449_648129704027346_4111515082649199287_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2023/07/359744250_648129670694016_4439504668098909522_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2023/07/359777634_648129747360675_7895418463270520532_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2023/07/359842646_648129610694022_3289071402486056465_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2023/07/359792902_648129584027358_3343295682034463709_n.jpg)
วันที่ 13 กรกฎาคม 2566 เวลา 06.30 น. ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย นำคณะหัวหน้าส่วนราชการระดับกรม หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย และหัวหน้าหน่วยงานในสังกัดสำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วยคณะสมาคมแม่บ้านมหาดไทย ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรแด่พระสงฆ์ และร่วมพิธีถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ โดยมีนายอธิรักษ์ บุพจันโท รองผู้อำนวยการปฏิบัติการ และพนักงานองค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย