![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438652475_806689528171362_5325969850258618229_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438328038_806689518171363_4318217665513275300_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438669869_806689454838036_7406266716064334607_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438640689_806689441504704_5160770793089757844_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438707377_806689514838030_8259113765098966123_n.jpg)
วันที่ 23 เมษายน 2567 เวลา 07.00 น. ที่วัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก พระอารามหลวง กรุงเทพฯ นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตรสามเณร 77 รูป ตามโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยได้รับเมตตาจากพระเทพวชิรสุนทร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก พระอารามหลวง นำคณะสงฆ์ และสามเณร รับบิณฑบาต โดยมีคณะผู้บริหารระดับสูง หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงมหาดไทย และพุทธศาสนิกชน ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรในครั้งนี้ ในการนี้นางดวงแข ยงสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักผู้อำนวยการ และพนักงานองค์การจัดการน้ำเสีย เข้าร่วมในพิธีดังกล่าวด้วย