![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/439338500_3689723261344283_5542646536088309287_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/439466635_3689723234677619_5239289760638297739_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/439472855_3689723201344289_6791169573344546687_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/439492223_3689723174677625_8739554052210408753_n.jpg)
วันที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 13.00 – 14.00 น. คณะเจ้าหน้าที่ จากเทศบาลตำบลวังตะเคียน จังหวัดชัยนาท เข้าเยี่ยมชมระบบ จำนวน 65 คน ณ พื้นที่ศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำเทศบาลตำบลปากน้ำปราณ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
วันที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 13.00 – 14.00 น. คณะเจ้าหน้าที่ จากเทศบาลตำบลวังตะเคียน จังหวัดชัยนาท เข้าเยี่ยมชมระบบ จำนวน 65 คน ณ พื้นที่ศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำเทศบาลตำบลปากน้ำปราณ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้วนายยุทธนา บุญสูง เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรมฯ
เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ โดยนายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ ได้ดำเนินโครงการเสริมสร้างการมีส่วนร่วมในการลดความสกปรกของน้ำเสียจากแหล่งกำเนิดชุมชนคลองแม่ข่า จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคลพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องกิจกรรมนันทนาการ โรงเรียนบ้านดอนแก้ว มีผู้เข้ารับการอบรมทั้งสิ้นจำนวน 50 คน จากชุมชนบ้านดอนแก้ว หมู่ที่ 2 ตำบลดอนแก้ว อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วน ตำบลดอนแก้ว นายฉัตรมงคล ชัยวงศ์ เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรม
วันที่ 16 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.30 – 10.50 น. คณะพนักงาน จากโรงเแรมไฮแอท รีเจนซี หัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เข้าเยี่ยมชมระบบรวมทั้งหมด 102 คน ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 – 14.30 น. คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย จังหวัดเพชรบุรี เข้าเยี่ยมชมระบบ โดยแบ่งการเยี่ยมชมระบบเป็น 4 รอบ รอบละ 104 คน รวมทั้งหมด 415 คน ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี