วันที่ 30 เมษายน 2567 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ นายกิตติ ธีรสรเดช ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการน้ำเสีย และนายสมเกียรติ แสงชัยสุคนธ์กิจ ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาสมุทรปราการ เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการจัดทำและติดตามประเมินผลแผนปฏิบัติการเพื่อการจัดการคุณภาพสิ่งแวดล้อมในระดับจังหวัด จังหวัดสมุทรปราการ และคณะอนุกรรมการกำกับดูแลและติดตามผลการดำเนินงานพื้นที่เขตควบคุมมลพิษ จังหวัดสมุทรปราการ โดยมีนายสุพจน์ ภูติเกียรติขจร รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธาน
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้วนายยุทธนา บุญสูง เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรมฯ