![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/439442227_3693514147631861_766904806785718415_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438196530_3693514154298527_5779894158008240029_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438253199_3693514204298522_5037248659998261757_n.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/06/438262840_3693514180965191_680135668437522016_n.jpg)
วันที่ 30 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. นายน้อย แก้วเศษ ผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขามุกดาหารพร้อมกับพนักงาน ได้ต้อนรับเจ้าหน้าที่สำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่12 จังหวัดอุบลราชธานี เจ้าหน้าที่กระทรวงทรัพยากรและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร พร้อมกับเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อตรวจสอบประเมินผลประสิทธิภาพและสถานภาพการดำเนินงานของระบบบำบัดน้ำเสีย ในการนี้ได้ดำเนินการเก็บตัวอย่างน้ำเสียเข้าระบบและน้ำเสียที่ผ่านกระบวนการบำบัดแล้วส่งตรวจสอบคุณภาพน้ำทางห้องปฏิบัติการวิเคราะห์สิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่12 (อุบลราชธานี)