วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00-10.30 น. องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขากำแพงเพชร ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยบูรณาการความร่วมมือส่วนราชการต่างๆ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จิตอาสาพระราชทาน จิตอาสาภาคประชาชน และประชาชนทั่วไปร่วมกันทำความสะอาดบริเวณอุทยานประวัติศาสตร์กำแพงเพชร (บริเวณบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์บ่อสามแสน) เพื่อให้เกิดทัศนียภาพที่สวยงามเป็นระเบียบเรียบร้อย โดยมีนายชาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชรเป็นประธาน
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้วนายยุทธนา บุญสูง เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรมฯ