![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/อบรมถังดักไขมันดอนแก้ว12767หมู่2_๒๔๐๗๑๖_26_0_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/อบรมถังดักไขมันดอนแก้ว12767หมู่2_๒๔๐๗๑๖_43_0_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/อบรมถังดักไขมันดอนแก้ว12767หมู่2_๒๔๐๗๑๖_6_0_0.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/อบรมถังดักไขมันดอนแก้ว12767หมู่2_๒๔๐๗๑๖_56_0_0.jpg)
เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 องค์การจัดการน้ำเสีย สำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ โดยนายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ ได้ดำเนินโครงการเสริมสร้างการมีส่วนร่วมในการลดความสกปรกของน้ำเสียจากแหล่งกำเนิดชุมชนคลองแม่ข่า จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคลพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องกิจกรรมนันทนาการ โรงเรียนบ้านดอนแก้ว มีผู้เข้ารับการอบรมทั้งสิ้นจำนวน 50 คน จากชุมชนบ้านดอนแก้ว หมู่ที่ 2 ตำบลดอนแก้ว อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วน ตำบลดอนแก้ว นายฉัตรมงคล ชัยวงศ์ เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรม