![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/วิทยากรอบรมถังดักไขมันเทศบาลดอนแก้ว15767_๒๔_2.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/วิทยากรอบรมถังดักไขมันเทศบาลดอนแก้ว15767_๒๔_7.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/วิทยากรอบรมถังดักไขมันเทศบาลดอนแก้ว15767_๒๔_8.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2024/07/วิทยากรอบรมถังดักไขมันเทศบาลดอนแก้ว15767_๒๔_1.jpg)
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้ว รับเชิญ นายสุรเชษฐ์ โนคำ รักษาการแทนผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้การจัดการน้ำเสียในสถานประกอบการ กิจการหอพัก และเครื่องซักผ้าในพื้นที่ อบต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ โดยมีรองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอนแก้วนายยุทธนา บุญสูง เป็นประธานในการเปิดการฝึกอบรมฯ