![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/121070.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/672506.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/672507.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/12_4-.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/11_3.jpg)
![](https://wma.or.th/wp-content/uploads/2021/01/12_5.jpg)
เมื่อวันที่ 20 มกราคม 2563 เวลา 09.30 น.นายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย ได้เดินทางไปจังหวัดอุทัยธานี เพื่อร่วมประชุมกับนายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีโดยได้หารือการจัดการคุณภาพน้ำแม่น้ำสะแกกรังในเขตเทศบาลเมืองอุทัยธานี ตามแนวทางการขับเคลื่อนการจัดการน้ำเสียของ อจน. โดยมี รองปลัดเทศบาลเมืองอุทัยธานี(ผู้แทนนายกเทศมนตรีเมืองอุทัยธานี), ผอ.สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 4 (นครสวรรค์), ผอ.สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดอุทัยธานี, หัวหน้าสำนักงานจังหวัดอุทัยธานี และท้องถิ่นจังหวัดอุทัยธานี ร่วมประชุมด้วย พร้อมกับได้เดินทางไปสำรวจสถานที่ที่จะก่อสร้างศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำ โดยในเบื้องต้นที่ประชุมมีความสนใจ การใช้พื้นที่ด้านบนของระบบบำบัดน้ำเสียเป็นสนามฟุตบอล