วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 – 14.30 น. คณะนักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย จังหวัดเพชรบุรี เข้าเยี่ยมชมระบบ โดยแบ่งการเยี่ยมชมระบบเป็น 4 รอบ รอบละ 104 คน รวมทั้งหมด 415 คน ณ พื้นที่โรงปรับปรุงคุณภาพน้ำ เเละศูนย์การเรียนรู้ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร จังหวัดเพชรบุรี
เมื่อวันที่10มิถุนายน พ.ศ.2563 นายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย กระทรวงมหาดไทยได้เดินทางไปสำรวจข้อมูลในการจัดทำแผนบริหารจัดการแก้ไขปัญหาน้ำเสียคลองสำโรง จังหวัดสงขลา ตามนโยบายของนายนิพนธ์ บุญญามณี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย(มท.2) ที่มอบหมายให้องค์การจัดการน้ำเสียดำเนินการจัดทำแผนบริหารจัดการแก้ไขปัญหาน้ำเสียคลองสำโรง เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำเสียของคลองสำโรงให้มีคุณภาพน้ำได้มาตรฐาน
เมื่อวันที่10มิถุนายน พ.ศ.2563 นายชีระ วงศบูรณะ ผู้อำนวยการองค์การจัดการน้ำเสีย กระทรวงมหาดไทยได้เดินทางไปสำรวจข้อมูลในการจัดทำแผนบริหารจัดการแก้ไขปัญหาน้ำเสียคลองสำโรง จังหวัดสงขลา ตามนโยบายของนายนิพนธ์ บุญญามณี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย(มท.2) ที่มอบหมายให้องค์การจัดการน้ำเสียดำเนินการจัดทำแผนบริหารจัดการแก้ไขปัญหาน้ำเสียคลองสำโรง เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำเสียของคลองสำโรงให้มีคุณภาพน้ำได้มาตรฐาน